Muhimmiyar Hopkinson Test?
Takaitaccen Hopkinson test
Hopkinson test ita ce hanyar na gaskiya da ke amfani da shi wajen bayyana tsariwa na motorai na DC. Yana bukatar waɗannan yanayin ɗaya, wanda yake yi aiki a matsayin generator kuma mafi ɗaya a matsayin motor. Generator ya ba motorin mechanical power, wanda ya taimaka don generator. Wannan takamadu shine lokacin da ake kira Hopkinson test a matsayin back-to-back ko regenerative testing.
Idan babu rawa, ba zai bukata external power supply. Amma, saboda voltage na generator yake ƙara, ana bukatar voltage sources masu inganci don ba motorin daidai. External power supply ta ƙoƙarin rawa na motor-generator set. Saboda haka, ake kira Hopkinson test a matsayin regenerative ko hot run test.

Operate back-to-back
An amfani da yanayin ɗaya a matsayin generator kuma mafi ɗaya a matsayin motor don taimakawa, ana bukatar external power source don ƙoƙarin rawa na internal losses.

Efficiency calculation

Advantage
Wannan test ba zai bukata karshe mai kyau daga full load power na motor-generator coupled system. Saboda haka, yana cikin kudin. Ana iya testi masu ƙwarewa a rated load bace ma zai ƙara karshe mai kyau.
Saboda an yi test a cikin full load conditions, za a iya tabbatar da increase in temperature da reversals kuma za su ƙoƙarin.
Saboda advantages na full load conditions, za a iya duba iron loss due to magnetic flux distortion.
Za a iya samun tsariwa a cikin ƙarin lada.
Shortcoming
It's hard to find two identical machines for the Hopkinson test.
Two machines cannot load identically all the time.
Although the two machines differ in different ways due to incentives, it is not possible to obtain a separate iron loss.
Because the magnetic field current varies so much, it is difficult to run the machine at rated speed.