Mai Tsawon Daɗi na Aiki da Kashi?
Takamfi Mai Tsawon Daɗi na Aiki da Kashi
Mai tsawon daɗi na aiki da kashi yana nufin mai tsawon daɗi na aiki da kashi wanda ake gina zuwa 1kV, tare da wasu abubuwa masu sauti kamar circuit breakers da fuses.
Abubuwan Mai Tsawon Daɗi na Aiki da Kashi (LV)
Mai tsawon daɗi na aiki da kashi (LV) yana da wasu abubuwa kamar circuit breakers, isolators, da earth leakage circuit breakers don sauti sistema.
Rukuntar Incomer
Incomer ya bari kashi mai zama ta incomer bus. Wannan mai tsawon daɗi na aiki da kashi wanda ake amfani da ita a cikin incomer yana da muhimmanci a duba device na tsawo mai yawa. Abubuwan mai tsawon daɗi na aiki da kashi wanda suka fiye da incomer su na iya ƙare kashi mai batun zuwa wani lokaci mai yawa don bayyana cewa abubuwan da suke biyo suke yi aiki. Amma ina buƙata cewa yana iya ƙare mafi yawan kashi mai batun wanda ke samu a cikin sistema. Yana buƙata cewa akwai rukunta daga abubuwan da suke biyo. Turanci haka air circuit breakers suna da muhimmanci a amfani da su a matsayin interrupting device. Low voltage air circuit breaker yana da muhimmanci a matsayin wannan saboda wasu abubuwan da suka da su.
Haushe
Aiki mai kyau
Mafi yawan kashi mai yawa zuwa 600 A
Mafi yawan kashi mai batun zuwa 63 kA
Babban lokacin da air circuit breakers suna da lokacin da ya ƙara mai tsawo mai yawa, hotuna mai yawa, da kuma lalace mai yawa, amma suna da muhimmanci a amfani da su a cikin mai tsawon daɗi na aiki da kashi saboda abubuwan da aka bayyana a ƙarfin.
Rukuntar Sub-Incomer
Na biyu na LV Distribution board shine sub – incomer. Wasu sub-incomers sun bar kashi mai zama ta main incomer bus kuma suka bari wadannan kashi zuwa feeder bus. Abubuwan da ake amfani da su a cikin sub – incomer su na iya ƙare waɗannan abubuwan:
Yakin ƙarin lafiya ba a ƙasa sauti ko amsa. Bisa ga ainihin interlocking maɗace saboda yake kasance ƙasashen network mai yawa. ACBs (Air Circuit Breakers) da switch fuse units suna da muhimmanci a amfani da su a cikin sub – incomers tare da molted case circuit breakers (MCCB).
Abubuwan Feeder da Sauniya
Feeders suna haɗa da feeder bus don ba da kashi zuwa wasu ƙasar kamar motors, lighting, industrial machinery, air conditioners, da transformer cooling systems. Duka feeders suna sauti a matsayin switch fuse units. Idan an kunshi ƙasar, za a zabi wasu abubuwan mai tsawon daɗi na aiki da kashi masu yawa don ƙarƙashen feeders.
Feeder Motor
Feeder motor yana buƙata cewa ake sauti har sai over load, short circuit, over current har sai locked rotor condition, da single phasing.
Feeder Industrial Machinery Load
Feeder wanda yake haɗa da ƙasar industrial machinery kamar oven, electroplating bath, da sauransu suna sauti a matsayin MCCBl da switch fuse disconnector units.
Feeder Lighting Load
Wannan yana sauti kamar ƙasar industrial machinery, amma an sanya additional earth leakage current protection a cikin wannan halin don ƙara lashe rayuwa da kayayyaki wanda za su iya samu saboda leakages mai batun da fire.
A cikin sistema mai tsawon daɗi na aiki da kashi, abubuwan ƙasar suna sauti har sai short circuits da overloads tare da electrical fuses ko circuit breakers. Amma operators ba su ƙara daga abubuwan ƙasar. Earth leakage circuit breaker (ELCB) yana ƙara wannan abu. ELCBs sun neman leakage currents har sai 100 mA kuma suke ƙare abubuwan ƙasar a ƙarin lokaci 100 milliseconds.
Wannan diagram mai tsawon daɗi na aiki da kashi ta ƙarin yana nuna. A nan, main incomer yana shiga daga LV side of an electrical transformer. Wannan incomer tare da electrical isolator da kuma MCCB (ba a nuna a cikin diagram) yana bari kashi zuwa incomer bus. Biyu na sub-incomers suka haɗa da incomer bus, kuma wasu sub-incomers su na sauti a matsayin switch fuse unit ko air circuit breaker.
Wasu switches suna haɗa da bus section switch ko bus coupler, saboda haka akwai incomer switch ne kawai zai iya bari idan bus section switch yana ƙara, kuma biyu na sub incomer switches zai iya bari kawai idan bus section switch yana ƙara. Wannan takamfa yana ƙara ƙarfin phase sequence daga sub – incomers. Wasu ƙasar feeders suna haɗa da biyu na sections of the feeder bus.
A nan, motor feeder yana sauti a matsayin thermal overload device tare da conventional switch fuse unit. Heater feeder yana sauti kawai a matsayin conventional switch fuse unit. Domestic lighting da AC loads suna sauti a matsayin miniature circuit breaker tare da common conventional switch fuse unit. Wannan shine takamfi mai ƙarin da mai tsawon daɗi na aiki da kashi ko LV distribution board.