
An ambaci a Indian Electricity Rule 1956, Clause No 77, ya ce, adadin kasa mafi yawa a matsayin ɗaya daga tushen ƙarfin ƙungiyoyi zuwa tsakiyar ƙarin ƙungiyoyi.
Idan kana ƙarin ƙungiyoyi ta 400KV, an ambaci a Indian Electricity Rule 1956, Clause No 77, ya ce, adadin kasa mafi yawa a matsayin ɗaya daga tushen ƙarfin ƙungiyoyi zuwa tsakiya ita ce 8.84 mita.
Idan kana ƙungiyoyi ta 33KV ba ta da ƙasashen jiki, an ambaci a Indian Electricity Rule 1956, Clause No 77, ya ce, adadin kasa mafi yawa a matsayin ɗaya daga tushen ƙarfin ƙungiyoyi zuwa tsakiya ita ce 5.2 mita.
Wannan kasa ta zama da 0.3 mita saboda ƙarin ƙungiyoyi ta 33KV.
Idan a yi shiga haka, adadin kasa mafi yawa a matsayin ɗaya daga tushen ƙarfin ƙungiyoyi ta 400KV ita ce,
400KV – 33KV = 367KV kuma 367KV/33KV ≈ 11
A halin haka, 11 × 0.3 = 3.33 mita.
Saboda haka, adadin kasa mafi yawa a matsayin ɗaya daga tushen ƙarfin ƙungiyoyi ta 400KV ita ce, 5.2 + 3.33 = 8.53 ≈ 8.84 mita (idan a duba abubuwa masu muhimmanci).
Idan kana ƙungiyoyi ta 220KV, adadin kasa mafi yawa a matsayin ɗaya daga tushen ƙarfin ƙungiyoyi zuwa tsakiya ita ce,
220KV – 33KV = 187KV kuma 187KV/33KV ≈ 5.666
A halin haka, 5.666 X 0.3 = 1.7 mita.
Saboda haka, adadin kasa mafi yawa a matsayin ɗaya daga tushen ƙarfin ƙungiyoyi ta 220KV ita ce, 5.2 + 1.7 = 6.9 ≈ 7 mita. Idan kana ƙungiyoyi ta 132KV, adadin kasa mafi yawa a matsayin ɗaya daga tushen ƙarfin ƙungiyoyi zuwa tsakiya ita ce,
132KV – 33KV = 99KV kuma 99KV/33KV = 3
A halin haka, 3 × 0.3 = 0.9 mita.
Saboda haka, adadin kasa mafi yawa a matsayin ɗaya daga tushen ƙarfin ƙungiyoyi ta 132KV ita ce, 5.2 + 0.9 = 6.1 mita. Adadin kasa mafi yawa ƙungiyoyi ta 66KV tana da 6.1 mita. Duk da haka, adadin kasa mafi yawa a matsayin ɗaya daga tushen ƙarfin ƙungiyoyi zuwa tsakiya ba za su iya zama da 6.1 mita a kan ƙaramin saki. Saboda haka, adadin kasa mafi yawa ƙungiyoyi ta 33KV tana da 5.2 mita a kan ƙaramin saki.
Bayani: Kara ƙarin, wakokin mai gaskiya sune fiye a shirya, idandanan za'a karɓar kwace.