 
                            Yadda yake Electric Motor?
Electric Motor na takardun daɗi
Electric motor shi ne kayan aiki wanda ke haɓaka energy electric zuwa energy mechanical.

Siffar da yaɗuwar Motor
Siffar da yaɗuwar DC Motor yana iya taimakawa a matsayin hukuma da za a yi da lambar zuba ta Fleming. A cikin DC Motor mai ban sha'awa, ana sanya armature a kan duk faduwa masu magnetic. Idan ana bayar da armature winding daga babban DC source, za suka faruƙi a tunani armature conductors. Saboda conductors suna ɗauki current a cikin magnetic field, za suka samu lura wanda yake taimakawa suke faɗi armature. Idan kana ɗaukar da armature conductors a kan faduwa N ta field magnet, suna ɗauki current downward (crosses) kuma waɗannan a kan faduwa S suna ɗauki current upward (dots). Daga baya, za a iya ƙunshi abin da za suka samu lura F, wanda conductors a kan faduwa N suna samu kuma abin da conductors a kan faduwa S suna samu. An samu cewa a lokacin daɗi, abubuwa wadanda conductors suna samu suna ɗaukar daidai wanda ke taimakawa suke faɗi armature.
Nau'o'in Motors
DC Motor
Induction Motor
Synchronous Motor
 
                                         
                                         
                                        