Mataimakon da suka yin hanyoyi suna da abubuwa masu muhimmanci wanda ke jin daidai ga fannin zamani. Yakin ya shafi da ya ci gaba don fahimtar da amfani da abubuwan da suka yin hanyoyi a wurare dabam-dabam na fannin. Abubuwan da mataimakon da suka yin hanyoyi suka taka cewa:
Rike Electric Resistance (Conductivity Muhimmiyar)
Effektar Meissner: Farkon magnetic field
Temperature Na Iya/Transition Temperature
Magnetic Field Na Iya
Persistent Currents
Josephson Currents
Current Na Iya
A matsayin hanyoyi, mataimakon da suka yin hanyoyi sun taka rike electric resistance (conductivity muhimmiyar). Idan zane da samun mataimakon da suka yin hanyoyi zuwa kadan temperature na iya/transition temperature, yake rage rike zuwa rike. Misali, Mercury ta rage rike zuwa rike ta haka 4k.
Idan Superconductor ya rage zuwa kadan temperature na iya Tc), yana fi farko magnetic field da ba sa yi karfi ba. Wannan al'amari a superconductors ita ce Effektar Meissner. Effektar Meissner an nuna a tsawon tara hagu:
Temperature na iya wata material da suka yin hanyoyi shine temperature wanda material ya rage zuwa hanyoyi. Wannan rage daga hanyoyi na biyu zuwa hanyoyi na uku ya faru da damu. Wannan rage daga hanyoyi na biyu zuwa hanyoyi na uku na mercury an nuna a tsawon tara hagu.
Hanyoyi na uku, a material da suka yin hanyoyi, ya rage idan magnetic field (da ya faru ne ko da ya faru ne saboda current) ya rage zuwa ƙarfin baki ɗaya, kuma samun ya shiga a matsayin hanyoyi na biyu. Wannan ƙarfin baki ɗaya da magnetic field ya rage zuwa hanyoyi na biyu, ana kiran magnetic field na iya. Rikitar magnetic field na iya yana ɗauke da temperature. Idan temperature (ta hanyar temperature na iya) ya rage, rikitar magnetic field ya rage. Yadda rikitar magnetic field ya ɗauke da temperature an nuna a tsawon tara hagu:
Idan duwatsu mai kyau a material da suka yin hanyoyi ta shiga a magnetic field ta hanyar temperature na iya, inda kuma za a rage duwatsu zuwa kadan temperature na iya, idan ba za a fi magnetic field, za a shiga current a duwatsu saboda self-inductance. Daga Lenz law, yadda wannan current ta shiga shine muke so kuɗi bayan yadda flux ta shiga a duwatsu. Saboda duwatsu ya rage zuwa hanyoyi (rikir rike), current ta shiga za a ci gaba ta shiga, wannan current ita ce persistent current. Wannan persistent current yana faɗa magnetic flux wanda yake daɗe flux ta shiga a duwatsu daɗi.
Idan labaran superconductors suka fitowa da ƙaramin insulating material, wanda ke nuna junction da rike ƙarin, ana samu cewa cooper pairs (da aka faru saboda phonon interaction) suka tunna daga ƙaramin zuwa ƙaramin. Current, saboda flow of such cooper pairs, an kiran Josephson Current.
Idan current ta shiga a conductor a matsayin hanyoyi, magnetic field ta shiga. Idan current ta rage zuwa ƙarfin baki ɗaya, magnetic field ta rage zuwa ƙarfin baki ɗaya, inda conductor ya shiga zuwa hanyoyi na biyu. Wannan ƙarfin baki ɗaya da current yana kiran current na iya.
Bayanin: Respect the original, good articles worth sharing, if there is infringement please contact delete.