
Mai suna digital frequency meter shine karamin aiki da ya ba da bayanin da ya shafi tsari na kayayyakin jirgin samar da ingantacce a cikin tashoshin wata na hankali da takarda uku. Yana kawo irin abubuwa da ke faruwa a cikin tashoshin wata a lokacin daɗi. Idan lokacin da aka sanya yake buƙata, yadda a kan taɓa ta gama a kan skrin da taɓa ta zama zero. Akwai irin kayayyaki da dama da suke yi a tsari na musamman ko mutanen. Amma idan a yi amfani da wata kayayyaki a tsari na bambanta da aka sanya, zai iya yi aiki a cikin hankalin da ba a tabbas. Don shafar tsari na biyu, a lura ne a yi amfani da kayayyaki na deflection. Tashoshin maimaita a kan scale yana nuna babbar hankalin tsari. Kayayyaki na deflection na dama: waɗanda suke yi a cikin circuits na resonance masu elektrik, da waɗanda suke yi a cikin ratio meter.
Akwai ƙaramin aiki na mai suna digital frequency meter wanda ya ɗauki tsari na sinusoidal voltage zuwa train of unidirectional pulses. Tsari na kayayyaki yana nuna daɗin count, da aka sanya a lokacin daɗi na 0.1, 1.0, ko 10 seconds. Waɗannan lokaci na uku suna ɗauka a cikin daɗin. Idan ring counting units ta buƙata, waɗannan pulses suna gama a kan time-base-gate da kuma suna gama a kan main gate, wanda yake buƙa don lokacin daɗin. Time base gate yana ƙara divider pulse daga bude main gate a lokacin daɗin da ake nuna. Main gate yana yi aiki a cikin switch, idan gate yake buƙa, pulses suna gama, amma idan gate yake gudde, pulses ba su gama, yana nufin cewa ɗaukin pulses ya ƙare.
Aiki na gate yana yi a cikin main-gate flip-flop. An yi electronic counter a kan output na gate wanda yana kawo irin pulses da suka gama a kan gate idan gate yake buƙa. Idan main gate flip-flop yake samu divider pulse na biyu, lokacin daɗin yake buƙata, da kuma divider pulses suka ƙare. Daban-daban yana nuna a kan skrin, wanda akwai ring counting units na scale-of-ten circuits, da kukaɗi yana haɗa da numeric indicator, wanda yake nuna display na digital. Idan reset pulse generator yake faɗi, ring counters suna buƙata automatically, da kuma ɗaya ɗaya yake ɗauka.

Tsarin mai suna digital frequency meter na zamani shine a cikin 104 zuwa 109 hertz. Ƙananan yadda ake samun error na measurement yana cikin 10-9 zuwa 10-11 hertz, da sensitivity na 10-2 volt.
Don ƙarin shiga kayan radio
Shafar temperature, pressure, da sauran abubuwa na physics
Shafar vibration, strain
Shafar transducers
Bayani: Rabta mai karatu, babban rubutu na ba da shakka, idandaza babu kanza don ɗaukan.